• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v50.0.005

Tojido

bản 50 này so với 40 cũng chẳng thay đổi gì nhiều lắm. mình cũng tự làm 1 bản cook rồi, nặng đến 32mb rofs2 và 9mb rofs3. thấy cũng chỉ hơn bản cũ 1 tí tí. mất công cài lại ứng dụng :(

jimmy_mei

Bác jin có thể cook 1 bản theo phong cách v40 của bác giùm tớ được không, tớ sài bản cook v40 của bác quen tay rồi nên giờ hy vọng bác có thể cook giùm tớ v50 giống như vậy. Thanks trước \-/

gladia

bản 50 này so với 40 cũng chẳng thay đổi gì nhiều lắm. mình cũng tự làm 1 bản cook rồi, nặng đến 32mb rofs2 và 9mb rofs3. thấy cũng chỉ hơn bản cũ 1 tí tí. mất công cài lại ứng dụng :(

Bạn có thể share cho mình bản cook của bạn đã hack rồi được không. Hiện mình vẫn đang dùng bản cook của bạn cho v40 thấy rất hài lòng nên chưa up len v50 mà đang chờ bản cook v50 của bạn. Mình xin cảm ơn trước :D

mrblackrose

Mình dùng bản cook tungtt thấy thực sự mượt, phone memory của mình lúc vừa flash xong là 80Mb :X kinetic quá nhạy (nhạy quá cũng hơi khó chịu) giao diện tương đối Pro, nhắn tin nhanh. Bên cạnh đó mình còn thấy lạ là sao vẫn không thấy QuickOffice, và tiếc là chỉ có 3 home screen mặc định, rất đáng để thử, 1 cảm giác hoàn toàn khác từ lúc mình dùng 5800 ^^

cuongdien

Tojido chỉ cho cách mod đưa các icon của fw như máy tính, định vị, my nokia, ghi chú vv.. Vào 1 thư mục nào đó để sau khi jaf xong không phải săp xếp lại menu. Cảm ơn bạn trước

ht8xlove

Mình dùng bản cook tungtt thấy thực sự mượt, phone memory của mình lúc vừa flash xong là 80Mb :X kinetic quá nhạy (nhạy quá cũng hơi khó chịu) giao diện tương đối Pro, nhắn tin nhanh. Bên cạnh đó mình còn thấy lạ là sao vẫn không thấy QuickOffice, và tiếc là chỉ có 3 home screen mặc định, rất đáng để thử, 1 cảm giác hoàn toàn khác từ lúc mình dùng 5800 ^^

Bản cook này ko phải của tungtt mà . Chỉ là tungtt share lên đây . Chiều nay minh sẽ edit lại tiêu đề cho đúng gốc . Sr tungtt trước nhá !

bebivodoi

các bác cho e hỏi 1 kâu nghe có vẻ ngó ngẩn nhé, e up xong bản v50 rồi up cook nay hả, k up côk dc k?

dxpro1991

các bác cho e hỏi 1 kâu nghe có vẻ ngó ngẩn nhé, e up xong bản v50 rồi up cook nay hả, k up côk dc k?

FW v50 hiện tại bạn up là FW gốc đc làm bởi Nokia, còn FW cook cũng là v50 nhưng đc người dùng chỉnh sửa theo ý thích của mình để máy chạy "ngọt" và đẹp hơn, nếu bạn up v50 gốc thì sẽ đc tính năng từ nokia, và up bản cook thì sẽ có những cái do người dùng chỉnh sửa tự thêm vào :D

quyenkhanh_hp

Bản này dùng cho những ai yêu thích sự đơn giản, cơ bản và tốc độ
- Cache chuyển từ C sang E
-Tăng cache
- Tắt bớt một số ứng dụng khi khởi động
- RomPatcher Plus
- Chặn gửi tin nhắn chào mừng tới Nokia
- Âm lịch
- Tắt những cảnh báo khó chịu
Link: http://www.mediafire.com/file/jdzvannzkey/RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20

xin lỗi cho mình hỏi 1 chút,nếu dùng bản cook thì có phải hack nữa không bạn?

TruongHan

Super V.I.P
xin lỗi cho mình hỏi 1 chút,nếu dùng bản cook thì có phải hack nữa không bạn?
Đọc kỹ lại bài #1 nha bạn.Tích hợp ROM Patcher sẵn trong FW cook rồi đó,Flash xong thưởng thức thôi
Có bạn nào biết cách add HS Orange ko? Mình dùng quen HS đó lên vẫn chưa muốn up lên fw 50.

Qua bên topic Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v50.0.005 xem lại bài #1

Tojido

Tojido chỉ cho cách mod đưa các icon của fw như máy tính, định vị, my nokia, ghi chú vv.. Vào 1 thư mục nào đó để sau khi jaf xong không phải săp xếp lại menu. Cảm ơn bạn trước
cái này bố mình kũg chẳg biết :-??
Bạn có thể share cho mình bản cook của bạn đã hack rồi được không. Hiện mình vẫn đang dùng bản cook của bạn cho v40 thấy rất hài lòng nên chưa up len v50 mà đang chờ bản cook v50 của bạn. Mình xin cảm ơn trước :D
của bạn ĐÊY

Anther1991

Cái orange giờ có cải tiến gì chưa nhỉ? Mình ngán orange mỗi cái nó ko tự đổi tên bài hát ngoài màn hình được mà phải chạm vào kích hoạt nó mới đổi :((

vutaikt

chán quá đã up flash 2 phiên bản CFW-28 By ht8xlove và CFW By dxpro1991 mà vẫn ko thấy tăm hơi quickoffice đâu
sao mà có người bảo có là sao
em dùng 5800 blue.
ak tiện thể cho hổi qiuck ofice 4.2 đó có full ko vậy
ai up fw có ofice bản nào thì chỉ cho mình nha

dxpro1991

chán quá đã up flash 2 phiên bản CFW-28 By ht8xlove và CFW By dxpro1991 mà vẫn ko thấy tăm hơi quickoffice đâu
sao mà có người bảo có là sao
em dùng 5800 blue.
ak tiện thể cho hổi qiuck ofice 4.2 đó có full ko vậy
ai up fw có ofice bản nào thì chỉ cho mình nha

Trời ơi bạn, đọc kĩ bên topic FW v50 kìa, ko đc check vào Factory khi Flash ko là mất Quickoffice @_@

@Tojido: Up cap và tính năng lên luôn cho mọi người cùng down kìa cậu :D

Tojido

Trời ơi bạn, đọc kĩ bên topic FW v50 kìa, ko đc check vào Factory khi Flash ko là mất Quickoffice @_@

@Tojido: Up cap và tính năng lên luôn cho mọi người cùng down kìa cậu :D

hơi nhiều :p nên ngại viết =)) na ná bản #15 Plus í mà ;;)
@gladia: theme mặc định là theme mình tự chế :p kết hợp giữa aeon + 2010 + premium black =)) cho í kiến ;;)

unlimits