• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB v7.2.046 beta *Cập Nhật* Tính năng mới (20/03/2010)

phuonxinh

Hai nữa là di chuyển chuột đến dòng muốn sao chép bấm #7 -> chọn sao chép text ->ok, dòng đó sẽ dc copy. Ở bản 7.1 chỉ có thể copy dòng text của link.
Đã ai dùng chức năng upload chưa, có phần upload ảnh, chọn vào đó để kích hoat camera...
Bản này bố trí phím chức năng khá hợp lý

Whinny

Thích nhất là có thề save page as txt và copy được tất các dòng.
Không thích: Ở chế độ chuột thì những dòng ở cuối nó không với tới được
và bắt check font hoài,
Tốc độ load cũng bình thường
:D:D:D

thienhop

Làm như phuonxinh nó báo nội dung sao chép ko đúng là sao nhỉ? Hay mình làm chưa đúng. Thì chọn dòng hay chữ bất kỳ rùi #7chọn văn bản mà. kỳ kục nhỉ?

anhcoj

Bạn đặt con trỏ ớ cuối dòng nhé! Mọi từ vừa save hãy nhấn #3 kéo xuốg bảng tạm.

phuonxinh

Phải đặt đầu con trỏ vào dòng muốn copy rùi thực hiện.
Sao mọi người dùng ucweb hay bị check font với lại out vậy ta? mình dùng ucweb suốt mà chỉ bị bắt check font có lần đầu khi cài đặt thôi, có bản còn ko cần check. Có lẽ do mình cài font trên bộ nhớ máy hoặc là do mình chỉ dùng bộ font đa ngôn ngữ dung lượng nhỏ gọn nhỉ (700-800k). Còn lỗi out đa phần là những lúc thiếu RAM do chạy cùng lúc nhiều ứng dụng, hoặc do những lúc
unikey lỗi

thuonghonda68

Cài bản vh vào nó cứ kiễm tra fonts hoài ?
Em phải gỡ bỏ cài bản en vào xong, cài đè tiếp bản vh vào nó mới hết bị kiễm tra fonts chữ nhờ pro giúp đỡ 6680

h04ngl0ng

Uc Lên phiên bản 7.x là 6600 dùg đều bị kích thước chữ lớn quá. Hok có cáh khắc phục. Hix

leminhhai111

Sao Ucweb 7.2 không vào được các trang wap 2.0 vậy.Ví dụ xtgem.com

Anh em nào muốn vào những trang mà sever china không vào được như 4shared,mediafire,những trang .tk,google tiếng việt v..v...Thì bạn vào cài đặt mạng chọn trình duyệt nhận dạng là opera thì sẽ truy cập được hết không trang nào bị hạn chế nữa.

Chỉnh sửa cuối:

phuonxinh

Ucweb 7.2 server China đặc biệt thích ứng với các trang wap. 4share giờ cũng đã có thể vào đc rùi

Chỉnh sửa cuối:

thienhop

leminhhai111: nếu bạn chọn nhận diện opera vậy bạn down ở 4shared sao có khác biệt gì khi ko chọn opera nhé?

phuonxinh

Đã có UCWeb_v7.2.0.46 beta trên trang chủ của UC.
Sau một vài ngày anh em phải đau đầu với Uc regist để sử dụng được UCweb 7.2beta, giờ đây vấn đề đó đã đc giải quyết với phiên bản UCWeb_v7.2.0.46-999-27-10032716 (vẫn là beta nhé) chính thức của UC.
Ở bản này đã khắc phục một số lỗi ở bản 7.2 cũ đặc biệt là lỗi ở chế độ chuột.

Những đổi mới ở bản này(theo trang chủ UC):
*1 chế độ chuột mới;
*2 hình ảnh mới. Tải lên với các tính năng;
*3 Tối ưu hóa trang web. Rendering;
*4. Tối ưu hóa PC duyệt chế độ một luồng hiệu quả hơn;,
*5. tối ưu hóa hiệu lực kiểm soát của trang.

* DOWNLOAD: UCWeb_v7.2.0.46-999-27-10032716.Beta.VIET.px.Zip

thienhop

Mình thấy bản mới này load nhanh hơn bản củ. Còn con chuột thì vẩn vậy. 3230 xài ngon nè các anh em!