• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up ROM tiếng Anh cho Toshiba TG01?

thanh_linh

em cũng đang nôn nóng và hồi hộp luôn nè bác Minhanhtran ơi....ơi.......!

Chỉnh sửa cuối:

minhanhtran

Well-Known Member
=D> tình hình thế nào rùi bác oi em nôn nóng dc sài wm6.5 tiếng anh qua hic =D>

em cũng đang nôn nóng và hồi hộp luôn nè bác Minhanhtran ơi....ơi.......!

Bác minhanhtran ơi cố lên vì t-01A :)

Tớ rất hiểu tâm lý các bạn nhưng hiện tại vẫn đang tắc ở cuối con đường, các bạn biết là nâng lên WM6.5 Orange UK ROM thì các bạn mối lần sạc Pin sẽ không vào, phải fix phần cứng chút mà mình k muốn các bạn phải hi sinh con máy chỉ để test, các bạn cứ đợi, nếu k tìm được cách nào mình cũng sẽ release cách up và fix phần cứng bằng tay, nhưng cái đấy để sau cùng.
Hi vọng là tìm được cách giải quyết tốt nhất, các bạn đừng thúc mình nhé. Cảm ơn mọi người đã ùng hộ cho T-01a:)

luocga

Hôm nay đã có tin tức gì mới về em T01-A chưa các bác ?
Em đang phải treo máy hơn tháng nay rồi. hic..hic
Nhiệt liệt hoan nghênh tinh thần làm việc của các bác vì sự nghiệp unlock T01-A
Thanks

phamminhthanh

Tại sao mình làm đúng như các bước,khi giải nén ra để copy sang thẻ nhớ thì toàn báo lỗi không cho copy sang là sao nhỉ?các bác nào biết xin mách dùm,mình làm theo đúng như hướng dẫn dành cho máy TG01.

luocga

Mấy hôm nay diễn đàn có vẻ im lìm quá.
Không biết tình hình unlock T01A thế nào rồi?
Các bác ơiiiii, hú ...hú

nhattuong

Active Member
Vip MinhAnhTran mến !
bạn đã flash toshiba T-01A và sau đó máy đã không vào được loader vì vậy bạn đã xử lí như thế nào vậy ?
Trên xdadevelopment có một thành viên đã post bài thế này

FINALLY!! there is a way to ressurect dead TG01's after flashing:

1. Format SD card (FAT32)
2. Copy SDDL+.exe(not sure if it's needed)
3. Copy whole PRG folder with desired .tsw update (i think best will be the one dedicated to your language version
4. under sim card slot you'll find black plastic sticker (little bit hard to remove)
5. after removal of plastic sticker there are 3 pins
6. put battery back turn phone on
7. shorten 1 and 3 pin with cable and push reset button
8. white screen should come up and bootloader will load rom from your SD
9. Voila! Your TG01 is alive

tested by 2 spanish TG01 users and by polish TG01 user.

Không biết bạn làm giống cách này hay không ? xin bạn giúp đỡ.

P/S : Mình mong rom WME quá trời vì vậy nóng lòng làm đủ mọi cách để up rom tiếng anh...hihi

minhanhtran

Well-Known Member
Vip MinhAnhTran mến !
bạn đã flash toshiba T-01A và sau đó máy đã không vào được loader vì vậy bạn đã xử lí như thế nào vậy ?
Trên xdadevelopment có một thành viên đã post bài thế này

FINALLY!! there is a way to ressurect dead TG01's after flashing:
1. Format SD card (FAT32)
2. Copy SDDL+.exe(not sure if it's needed)
3. Copy whole PRG folder with desired .tsw update (i think best will be the one dedicated to your language version
4. under sim card slot you'll find black plastic sticker (little bit hard to remove)
5. after removal of plastic sticker there are 3 pins
6. put battery back turn phone on
7. shorten 1 and 3 pin with cable and push reset button
8. white screen should come up and bootloader will load rom from your SD
9. Voila! Your TG01 is alive

tested by 2 spanish TG01 users and by polish TG01 user.

Không biết bạn làm giống cách này hay không ? xin bạn giúp đỡ.

P/S : Mình mong rom WME quá trời vì vậy nóng lòng làm đủ mọi cách để up rom tiếng anh...hihi

Cảm ơn bạn đã quan tâm, cách mình làm cũng giống như này nhưng bản ROM gốc TG01 khi chạy sẽ báo lỗi. Mình đã sửa chữa lại ROM TG01 để nó nhận dạng đúng và chạy được, tuy nhiên cũng giống như đang ở WWE ROM bạn muốn quay về T-01A ROM thì cũng phải sửa ROM tiếng Nhật. Chính bởi những lý do này nên mình không khuyên cáo các bạn làm. T-01A có Boot khác TG01 nên có sang ROM tiếng Anh vẫn phải mod một số thứ.
Mình đã nghĩ ra cách khác đơn giản hơn là dùng MUI Files để thay đổi ngôn ngữ cho máy của Nhật, tuy nhiên vẫn chưa hoàn thành, hi vọng sẽ có trước Tết làm qua cho các bạn.
@nhattuong: Bạn thử tham khảo xem có cách nào mở mạng chưa? Mình mua code của TG01 nhưng không dùng được. Dùng Mr.SIM thì gần như chẳng bao giờ có sóng cả. Có gì PM cho mình nhé! Cảm ơn bạn đã share kinh nghiệm, nếu bạn đã làm theo cách này và cần quay về ROM Nhật thì báo mình nhé, nhưng hình như nó sẽ báo sai ROM file đó!

nhattuong

Active Member
To MinhAnhTran
Thank bạn. mình dùng Mr.Sim không ổn hả ?
mình tìm mọi cách unlock nó...khi nào có kết quả về code hay software mình PM cho bạn liền. cám ơn bạn chia sẻ.

thanh_linh

Hoan hô tinh thần 2 bác Minhanhtran Nhattuong đã làm cho cộng đồng T-01a sắp có quà tết cực kỳ thú vị.
Cám ơn lòng nhiệt huyết của 2 anh nhiều...nhiều...

luocga

Em thì thấy là tiếng nhật thì cũng không quan trọng lắm. Quan trọng nhất là làm thế nào để unlock mà không phải dùng sim ghép thôi.
Dặc biệt cảm ơn bác Nhattuong,Minhanhtran ( có các bác anh em mới có hi vong được sử dụng T01A)

123vn

Hix mình mới vào cho mình hỏi cái giả sử như làm đc Rom english cho T01A thì có phải unlock nữa ko hay tự nó sẽ free sim.Tiếng Nhật thì hơi khó chịu nhưng mà ráng thì có thể xài đc còn cái ghép sim thì bực quá hôm nay kích lại sim mình hình như đã làm hỏng miếng Mr.Sim 2.1 hix giờ cắm ghép vào ko nhận sim luôn.Tới 300k cho mỗi miềng hao quá đi mất.

truongvanhungtx

Các bác pro cho em hỏi, nếu unlock được thì T01A sẽ sử dụng được những mạng nào?em thấy sau lưng máy T01A có ghi công nghệ CDMA, em đang dùng sim viettel không biết có dùng được nữa ko? ~X(

luocga

Hic hic
Bao nhieu câu hỏi của anh em mà chẳng thấy bác nào trả lời cho cả.
Bác nao Pro làm ơn trả lời giúp cho cái
Thanks nhiều

alo_tongdaiday

Các bác pro cho em hỏi, nếu unlock được thì T01A sẽ sử dụng được những mạng nào?em thấy sau lưng máy T01A có ghi công nghệ CDMA, em đang dùng sim viettel không biết có dùng được nữa ko? ~X(

nếu unlock được thì có thể dùng được các mạng khác như các máy gsm bình thường bạn ạ