• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

Kobold1609

@anhvuvtv : Mình không hiểu rõ cái lỗi pause của bạn nói đến ở màn hình xọc màu là thế nào ,tại mình chưa gặp lần nào nên chưa biết lỗi gì cả .Nhưng UP lại ROM không được hả anhvuvtv,bạn thử chưa,và nói rõ cho anh em xem nào.Vấn đề này mình cũng thích đó,sẽ bàn luận .
Mình 1 lần cũng có 1 lỗi như sau (do vô ý thôi) là trong lúc dùng Backup và Restore bằng SD ,đang trong quá trình restore thì PC của mình bị "đơ",nói đúng ra là nó vẫn làm việc ,nhưng mình ko để ý trên màn hình PPC hiện % được restore nên mình đã rút BA ra khỏi cốc.PPC đơ luôn ở cái màn hinh đen ngòm,đưa về bootloader ko đươc,->UP ROM ko được,các nút không sử dụng được,tháo pin ra để cũng không suy chuyển gì luôn.Lúc đó cũng hơi ghê ,nhưng sau đó cắm vào cốc và chạy lại restore thì máy chạy lại bình thường.
Hay bạn thử Backup lại vào SD 1 cái ROM bất kì nào đó từ 1 con BA ,sau đó đem cái SD đó ra restore vào con BA chết xem sao nhé.Qua lấy Tool Romupdate_v1.11a của Man PhamQuang đưa lên và đọc hướng dẫn restore xem sao nhé.

PS:Có gì PM trực tiếp với mình qua Y!M anh em cùng thảo luận nhé.Chứ không nên làm loãng chủ để UP ROM.
Chúc vui !

Chỉnh sửa cuối:

anhvuvtv

@anhvuvtv : Mình không hiểu rõ cái lỗi pause của bạn nói đến ở màn hình xọc màu là thế nào ,tại mình chưa gặp lần nào nên chưa biết lỗi gì cả .Nhưng UP lại ROM không được hả anhvuvtv,bạn thử chưa,và nói rõ cho anh em xem nào.Vấn đề này mình cũng thích đó,sẽ bàn luận .
Mình 1 lần cũng có 1 lỗi như sau (do vô ý thôi) là trong lúc dùng Backup và Restore bằng SD ,đang trong quá trình restore thì PC của mình bị "đơ",nói đúng ra là nó vẫn làm việc ,nhưng mình ko để ý trên màn hình PPC hiện % được restore nên mình đã rút BA ra khỏi cốc.PPC đơ luôn ở cái màn hinh đen ngòm,đưa về bootloader ko đươc,->UP ROM ko được,các nút không sử dụng được,tháo pin ra để cũng không suy chuyển gì luôn.Lúc đó cũng hơi ghê ,nhưng sau đó cắm vào cốc và chạy lại restore thì máy chạy lại bình thường.

:( Híc ko phải mình mắc bệnh đó mà là anh em có người dính chưởng rồi,MOD đọc lại mấy trang trc đi.Mình thấy có ng mắc nên mách bài dùng 'mtty1.42',mách xong chẳng thấy ai nhắc đến nữa cả.Mình thì chưa dùng đến cái đó lần nào nên muốn biết kết quả cuối cùng ra sao????:-?

Hây!Lâu lắm mới có bác mắc bệnh tương đối...sợ (chứ ko nặng lắm) đây!
Ko biết trc khi chạy 'resize_doc' bác đã 'Unlock' đầy đủ đúng trình tự của bài hướng dẫn UpRom chưa?Nếu chưa thì đọc kĩ lại hướng dẫn nhé!Còn đã làm đầy đủ các bc rồi thì làm theo hướng dẫn này xem có khắc phục đc ko nhé!
1.Tải cái 'mtty1.42.rar' về PC em gửi kèm bài này nhé!Tải về,bung nén sẽ có file 'mtty1.42.exe'.Để đó lát nữa dùng!
2.Thực hiện trên PC: ấn tổ hợp 'Ctrl+Alt+Del' để gọi cái 'Task Manager' của PC ra.Chọn mục 'Processes'.Trong mục 'Processes' bác dò 2 file đang chạy là 'rapimgr.exe' rồi 'End Processes' và 'wcescomm.exe' cũng 'End Processes' luôn.Mục đích là tắt cái 'ActiveSync'.
3.Đưa BlueAngel thân yêu của bác về 'BootLoader' và cắm USB kết nối PPC với PC.
4.Trên PC: lúc này chạy 'mtty1.42.exe' đc rùi!
5.Tại cửa sổ 'mtty1.42.exe' gõ lệnh: 'set 14 0' rồi ấn (ENTER) rồi đánh tiếp 'WCEUSBSH001' rồi lại ấn (ENTER) nhé!Có tác dụng giúp PC của bác nói chuyện đc với 'Boot' của PPC
6.Tiếp theo là lệnh: 'task 28' cũng có ấn (ENTER) mục đích là 'format' PPC
7.Cuối cùng là lệnh: 'task 0' đương nhiên là lại (ENTER) để 'reboot'
8.Rút USB!
BlueAngel đã quay trở lại bình thường chưa bác?
Nếu chưa...làm lại từ đầu,đến khi nó sống lại thì thôi nhé!
Chúc bác thành công!Vớt lại đc BA yêu dấu!
lúc up lên Wm5 mình chẳng có resize_doc hay unlock gì cả, như vậy ko biết có sao ko nhỉ? up thẳng lên luôn nên bây giờ trong storage chỉ có khoảng 58MB thôi, nếu resize thì nó lên được 60MB hả các bác? mà nếu muốn resize lại thì phải trở về wm3 nên làm biếng quá, nếu ko có gì thì để vậy cho rồi! :D
còn cái mtty này dùng trong trường hợp nào hả bạn? nếu như đang uprom giữa chừng mà bị cúp điện...thì chuyện gì xảy ra ta? và làm sao để khắc phục? có dùng cái mtty này được ko hay là nên backup một bản rom vào SD để dành phòng bất trắc hả các bác? còn thắc mắc nhiều quá! :-?

anhvuvtv

Hẳn là có thêm bước Resize sẽ tăng đc bộ nhớ thiết bị lên 60.3Mb rồi!Tuy nhiên đây chỉ đơn thuần là làm tăng bộ nhớ chứ ko có thêm tác dụng nào khác cả!Nếu như bạn chưa thực hiện việc này trc lúc Up lên WM5,cũng chẳng có ảnh hưởng gì lớn.Tại sao lại có chuyện Resize chắc bác cũng quá rõ rồi,đó là khác biệt khá lớn giữa WM2k3 và WM5.
Đang Up mà mất điện?Thiệt hại hoàn toàn ko đoán trc đc,có thể chỉ nhẹ nhàng:bản Rom vẫn hoạt động nhưng có thông báo lỗi liên tục,nặng hơn chút nữa:đến 'BootScreen' thì đứng máy luôn (tình trạng này là lúc phải cần dùng đến 'mtty1.42' đó),tệ hại nhất là:...chập cháy lịnh kiện bên trong (phần cứng) của PPC.

anhphuong184

Ai ko thích nghe cảm ơn mà lại muốn nghe xin lỗi thì em xin lỗi nhé!
Hè hé!Phát hiện ra vụ 'Scenarios' là gì rồi!Chính xác là nó xung đột với thằng 'ZoomSMS',thằng này đã đặt lại 1 số thứ trong 'Sound & Notifications' đi ngược lại với 'default' của 'Scenarios',thế là 'Scenarios' lên tiếng thôi!Giải pháp cuối cùng là 'Remove' thằng 'ZoomSMS' đi,vì thực ra là em khoái cái 'ZoomSMS' tiếng Anh của bác Logout còn các file .cab toàn tiếng Nga--->ko khoái chút nào!
Híc!Chẳng thấy ai nhắc đến vụ BA bị "pause" ngay chỗ màn hình xọc màu nhỉ?Hi vọng cái 'mtty1.42' em giới thiệu làm việc tốt!Nói thật là em chưa thử chơi cái đó nên cũng muốn nghe phản hồi ra sao!

cái zoomSMS ko chơi đc với R4 và Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.CF2,cả cái thằng BL_Virgy_DeepOcean_Dialer_WM5_QVGA(rom logout_fix2) cũng chả chơi đc.mặc dù đã chỉnh registry tùm lum,hehehhehe.hình như nó cần thêm cái 'quicklinksetting' j nữa, bác nào biết giúp mình với

xin góp ý với bác anhvuvtv nhé: các bản rom đều có những ưu điểm và khuyết điểm riêng,bác nên kiểm định thật kỹ mỗi bản rùi mới nên đưa phát biểu,mình thấy bác hấp tấp lém,có rom mới là up,up xài chưa kiểm nghiệm đc j,rùi chê bai tùm lum,chê rom của xplode rùi up lại rom logout,xài chán rùi quay lại và khen rom xplore.Diễn đàn cần các members đóng góp những ý kiến thật sự cần thiết và bổ ích.Chứ các newmembers vô đây đọc các bài bác anhvuvtv nói về rom W2k5 chéc tẩu quả luôn

anhvuvtv

Đầu tiên là chân thành cảm ơn bác đã góp ý,mình sẽ tiếp thu!
Nhận định của mình về Xplode và Logout từ đầu đến giờ vẫn vậy (bạn có hể quay lại những trang trc để ktra):Xplode về tốc độ là hoàn hảo hơn Logout,nhưng độ ổn định thì ko chỉ mình mà n ng cũng đồng ý là Logout hơn hẳn;Xplode kén chng trình hơn Logout.Bản Rom nào cũng có mặt mạnh,mặt yếu,mình ca ngợi mặt mạnh của mỗi Rom nhưng cũng chẳng ngại chê bai mặt chưa đc,cũng chỉ mong giúp a e có cái nhìn toàn diện hơn.
Với e,UpRom qtrong nhưng khắc phục lỗi còn qtrong hơn.Chính vậy e tập trung chia sẻ kinh nghiệm fix lỗi Rom hơn là giới thiệu Rom,ai chọn gì,thích gì,khen chê là ý kiến riêng của mỗi ng.Tự bản thân e nhận thấy,những bài chia sẻ knghiem fix lỗi của e là rất bổ ích đấy bác anhphuong184 ạ!

AnhTu

Super V.I.P
Mỗi ROM đều có mặt mạnh mặt yếu, các bạn có thể đưa ra nhận xét sau 1 khoảng thời gian dài khi sử dụng máy, ngay cả khi 1 ROM hoàn chỉnh, chạy rất nhanh khi vừa up xong, nhưng khi cài vào 50 soft chẳng hạn, thì lại chạy ì ạch, chính điều đó nên việc kiểm tra, test ROM rất cần những người có thể đưa ra những nhận xét giúp ích cho diễn đàn cũng như thêm kinh nghiệm cho chính bạn. Rất mong mọi người sẽ góp ý nhau trên tinh thần đoàn kết, chúng ta đều là thành viên cả mà :D
Chúc vui.

anhvuvtv

Mỗi ROM đều có mặt mạnh mặt yếu, các bạn có thể đưa ra nhận xét sau 1 khoảng thời gian dài khi sử dụng máy, ngay cả khi 1 ROM hoàn chỉnh, chạy rất nhanh khi vừa up xong, nhưng khi cài vào 50 soft chẳng hạn, thì lại chạy ì ạch, chính điều đó nên việc kiểm tra, test ROM rất cần những người có thể đưa ra những nhận xét giúp ích cho diễn đàn cũng như thêm kinh nghiệm cho chính bạn. Rất mong mọi người sẽ góp ý nhau trên tinh thần đoàn kết, chúng ta đều là thành viên cả mà :D
Chúc vui.

E vô cùng tán thành những bác AnhTu đã viết!Bác đúng là MOD,rất chí tình,chí lý!Bác chẳng lên tiếng phê bình 1 ai nhưng...đọc xong e tự cảm thấy có đôi lúc...sai lầm!Thành thật mong anh em bỏ qua!
Đúng như bác AnhTu viết: "Rất mong mọi người sẽ góp ý nhau trên tinh thần đoàn kết, chúng ta đều là thành viên cả mà!"

toan_ho

Bác Anhvuvtv có thể up lại bản log out fix 2 dum tớ được không. Link nầy tớ không tài nào down được. Xin cảm ơn

Bác Anhvuvtv có thể up lại bản log out fix 2 dum tớ được không. Link nầy tớ không tài nào down được. Xin cảm ơn
bác anhvuvtv chưa online, mình giúp bạn nhé! copy cái này rồi đưa thẳng vào InternetDownloadManager hoặc Flashget là down luôn đó!
Mã:
http://www73.megaupload.com/files/ba10c29fa78d16e2bd143d996153fe10/WM2K5_5.4.10_WWE_Fix2.zip
PS: link này đã dùng tool để lấy được trên mega từ link mà bác anhvuvtv đã đưa trong chữ kí, bạn nên thanks anhvuvtv nhé!

shogunr125

bản R4 này dùng cái SCREEN ORIENTATION lấy từ rom của Himalaya nên đâu còn lỗi xoay màn hình nữa, bạn bị lỗi thế nào? bạn thử vào start>setting>system>screen orientation, chọn advanced>icon settings rồi chỉnh lại theo ý mình là được chứ gì, mình vẫn xoay mòng mòng đây, có thấy lỗi gì đâu?

Mình đã làm như bạn nói rồi. Nó vẫn bị lỗi là khi quay ngang màn hình, thì phím Dpad nhảy không đúng, bấm 1 lần mà nhảy 2 lần hoặc lúc thì bấm lên lại nhảy sang phải ...

Mình đã làm như bạn nói rồi. Nó vẫn bị lỗi là khi quay ngang màn hình, thì phím Dpad nhảy không đúng, bấm 1 lần mà nhảy 2 lần hoặc lúc thì bấm lên lại nhảy sang phải ...
sao vậy nhỉ? bạn kiểm tra lại xem đã chek vào mục "Change the Behavior of Arrow key" trong tab Arrow Key của Screen Orientation chưa?

sptthoa

help: mình không thể úp dc bản R4 này
không hiểu sao nó toàn báo lỗi
Mã:
ERROR 102:CE IMAGE FILE CHECKSUM ERROR
AI GIÚP MÌNH ĐI

Bác không theo dõi diễn đàn à?! Trang 68 bác anhvuvtv đã có hướng dẫn rồi...
1.Đưa BA về BL,cắm USB.
2.Trên PC chọn 'Start'--->'Run...'---> gõ cmd để vào môi trường DOS
3.Hi vọng tất cả chúng ta đều biết các lệnh trong DOS cả.Dùng lệnh 'cd' để vào thư mục chứa bản Rom của các bác (VD:Em để bản R4-Xplode ở D:\Download\PPC\Rom\O2s\R4-Xplode,sau khi vào đc DOS em sẽ gõ các lệnh sau:
'd:
'cd download\ppc\rom\o2s\r4-xplode)
4.Chạy 'SetOperator.bat' trong thư mục rom bằng cách gõ lệnh:
'SetOperator.bat DANGA001
5.Bây giờ thì về Windows chạy MaUpgradeUt_noID đc rùi!

Nhớ thanks bác anhvuvtv nhé !!!!

shogunr125

sao vậy nhỉ? bạn kiểm tra lại xem đã chek vào mục "Change the Behavior of Arrow key" trong tab Arrow Key của Screen Orientation chưa?

Mặc định của bản rom là đã check rồi. Mình đã thử mọi cách, kể cả check và uncheck nhưng đều vẫn bị. Đành phải dùng đứng thui (trong khi mình rất thích dùng ngang ở bản rom 2003) :(

ducbinh94

Làm gì mà nặng lời thế?Tưởng có thằng nạo mạo danh chứ có nói là bác đâu?Sợ anh em nhà mình vào đó thấy lại hiểu lầm,tạo cơ hội cho bác chứng minh bản thân thôi mà!
Bác muốn nghe em xin lỗi thì em đã xin lỗi rồi đó thôi,hay chưa đủ?
Còn vụ bác bảo ai đó ngồi 1 chỗ a dua thì đụng chạm đến nhiều ng lắm đấy!Chắc trong đó có cả bác luôn!Cứ cho ngồi 1 chỗ a dua đi nhưng là a dua kiểu gì?A dua theo những ng đi trc (forum.xda-developers.com) thì quá tốt rồi,chỉ sợ ko a dua đc!Còn trong nhà mình thì chắc chẳng ai a dua ai cả,có hay chăng,xin lỗi trc,chỉ có bác thôi!Mỗi khi có anh em kêu trục trặc là lại lấy bản thân ra dẫn chứng,thử hỏi làm đc gì giúp ng ta?Riêng em,nếu ko giúp đc gì,tốt nhất "ngồi 1 chỗ".Như bác,thấy anh em bệnh nặng (VD:vụ BA khởi động dừng ở BootScreen(màn hình xọc màu))chẳng nói đc câu gì ngoài: HardReset và tháo pin.Em thề là với bệnh này làm theo những cách dơn giản như vậy ko thể giải quyết đc vấn để,kể cả Up lại Rom khác.Lại còn tháo pin để 1-2h cho PinBackup xụt thì PinBackup BA nào chịu nổi,ko biết chừng anh em còn mất thêm 70.000 tậu con Backup mới mà chẳng giải quyết đc gì!Bác cũng "a dua" theo forum.xda-developers.com vậy sao bác ko phổ biến kịp thời cách khắc phụng những bệnh nặng đại loại thế như em đi!Có vậy anh em nhà mình,trc hết là thành thạo những kỹ năng cơ bản,sau là dần dần bắt kịp với sự phát triển của các bạn trên thế giới đc chứ.
Em về trình độ tiếng Anh,công nhận bác tốt hơn em:| ,bác post đc bài trên forum.xda-developers.com còn em thì chịu,chỉ dám đọc rồi hì hục dịch lại để chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người thôi!Với em,cũng như với bác và mọi ng trong nhà mình(pdaviet.net),ngoài mong muốn tự hoàn thiện mình,thì giúp đỡ mọi người là một niềm vui chẳng có gì bằng!
Rất xin lỗi anh em vì đã viết 1 bài...chẳng ra đâu vào đâu!Nếu như ko cảm thấy 'UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Phần 2)' đã sắp chuyển sang phần 3,em sẽ ko hơi đâu viết 1 bài dở hơi thế này!Xin hứa vấn đề này em Stop tại đây,sang 'UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Phần 3)' sẽ chỉ là những vấn đề chuyên môn thuần túy!
À,bác nào đã dùng đến 'mtty1.42' thì lên tiếng cho anh em xem giải quyết vụ BA pause ở màn hình xọc màu đến đâu rồi nhé!

Rất cảm phục những lời nói chân thành của bác ANHTUVTV những cái gì giúp được anh em thì bác đã hết lòng giúp đỡ rồi.
Một lần nữa xin chân thành cảm ơn bác vì những gì bác đã chỉ bảo trên diễn đàn.

Tớ làm đúng như bác hướng dẫn nhưng, vẫn khôn down được.

Bác down theo chữ ký của bác ANHTUVTV là được thôi mà. Mình vẫn down được đó

cái zoomSMS ko chơi đc với R4 và Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.CF2,cả cái thằng BL_Virgy_DeepOcean_Dialer_WM5_QVGA(rom logout_fix2) cũng chả chơi đc.mặc dù đã chỉnh registry tùm lum,hehehhehe.hình như nó cần thêm cái 'quicklinksetting' j nữa, bác nào biết giúp mình với

xin góp ý với bác anhvuvtv nhé: các bản rom đều có những ưu điểm và khuyết điểm riêng,bác nên kiểm định thật kỹ mỗi bản rùi mới nên đưa phát biểu,mình thấy bác hấp tấp lém,có rom mới là up,up xài chưa kiểm nghiệm đc j,rùi chê bai tùm lum,chê rom của xplode rùi up lại rom logout,xài chán rùi quay lại và khen rom xplore.Diễn đàn cần các members đóng góp những ý kiến thật sự cần thiết và bổ ích.Chứ các newmembers vô đây đọc các bài bác anhvuvtv nói về rom W2k5 chéc tẩu quả luôn
Nói thật với các bác, các bác phân tích nhiều quá, làn ảnh hướng đến hòa khí của anh em.
Mong các bác tạo ra một sân chơi cởi mở, chia sẻ kinh nghiệm, rồi lúc nào đoa anh em gặp nhau và uống cố bia, ha ha... vui lắm chứ

Last edited by a moderator:

anhvuvtv

Cảm ơn cả nhà!

Vô cùng xúc động và phấn khởi vì bài viết của em đc các bác ủng hộ!Đa tạ, đa tạ!E xin hứa sẽ cố gắng hết sức có thể để giúp đỡ anh em,và con BA yêu quý của chúng ta!
Cái vụ xoay màn hình bị hỏng,em nghĩ phần nhiều lại là do xung đột phần mềm bác cài vào đấy thôi!Nếu là em,híc,hì hục 'Remove' từng phần mềm đã cài,'Remove' đc 1 thằng lại ra ktra xoay đc màn hình chưa,nếu chưa...ta tiếp tục,còn ngon lành cành đào rồi thì lần sau đừng xài thằng đó nữa là OK!Hì hì!Lần đầu Up em cũng bị hỏng cái xoay màn hình,lần sau lại ko bị,căn bản em chế cái 'ExtRom' khác mà...À,bác đợi em ktra lại xem 'ExtRom' của bác Xplode khác 'ExtRom' của em chỗ nào nhé!...He he,may quá cái 'ExtRom' của bác Xplode vẫn còn,những đối tượng đáng khả nghi đây nè (có trong 'ExtRom' của Xplode mà 'ExtRom' của em đã bỏ đi):
1.'Adobe_Reader_LE.cab':đọc *.pdf
2.'HTCMIDISupport.cab':sử dụng nhạc midi (*.mid,*.midi)
3.'Intent_MIDlet_Manager.cab':hỗ trợ chạy Java
4.'OneNoteMobile.cab':viết ghi nhớ gần giống 'Notepad'
5.'Profiles.cab'
Nhiều quá bác nhỉ?Dò hết chỗ này chắc chết!Ai co knghiem gì thì giúp nhé!Em thấy khả nghi nhất là thằng số 5 rồi đến số 3 và số 1.Bác cứ thử 'Remove' đi xem có khả quan hơn ko?

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Các bác cho mình hỏi là sau khi up bản logout fix 2 xong mình cài mấy thứ như PLDialer_WaveIII, PPCContactsMgr1.2 và bàn phím tiếng việt sau đó khởi động lại bị mất vạch sóng (mất sóng) mở contacts và bàn phím gọi không lên nữa là sao?

sptthoa

Các bác cho mình hỏi là sau khi up bản logout fix 2 xong mình cài mấy thứ như PLDialer_WaveIII, PPCContactsMgr1.2 và bàn phím tiếng việt sau đó khởi động lại bị mất vạch sóng (mất sóng) mở contacts và bàn phím gọi không lên nữa là sao?
Bác chọt Reset thêm một lần nữa xem sao, thông thường nếu reset mà hai dòng đầu là NONE thì bác tiếp tục chọt Reset thêm một lần nữa sẽ hết, còn bị đụng chương trình hay ko thì mình chưa thử nên chưa bít....have fun:p

Status
Không mở trả lời sau này.