• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19202,19209,19400)

mu710

Những điều cần lưu ý khi xài WM6 trở lên thỉ phải xài active sync 4.5 trở lên , khi up hỏng thì up lại nhớ chép vào thư mục TEMP, tắt trình duyệt virus nhé! trường hợp của bạn anhmeo hơi bị hiếm đó thường thì chỉ có pc không báo kết nối thôi chứ trên màn hình PPC vẫn báo kết nối chứ HR mà cũng không xong thỉ chỉ còn nước up bằng thẻ thôi!!!

mu710

Bản rom mới nhất của bác Quang quả là tốn pin rất ít, xài khoảng hai ngày thì pin mới xuống còn khoảng 10% ( chỉ nghe,điện , nt thôi chứ nghe nhạc mà vầy thì quá good luôn). up nhanh lên các bạn ơi để cùng nhau thảo luận nhé, bản rom này hay tuyệt, ráng kiếm lỗi dữ lắm mà chưa ra đây!!!!

PhamQuang

Manager
Mình đã đọc bài này rồi :D...hôm nay mình chưa lấy thẻ nhớ về nên hỏi xem có cách nào up = PC kô ...chắc mai mình vác thẻ nhớ về làm theo hướng dẫn vậy ...:(

Up ROM cho máy khi gặp trục trặc tốt nhất nên dùng cách Up bằng thẻ.
Trường hợp máy của bạn bị lỗi sau khi Up ROM thì không thể dùng cách Up từ Bootloader được đâu.
Dùng thẻ mà Up là máy bình thường lại ngay thôi.
Các phương pháp Up đã nói nhiều rồi mà.

BraDo

Bản rom mới nhất của bác Quang quả là tốn pin rất ít, xài khoảng hai ngày thì pin mới xuống còn khoảng 10% ( chỉ nghe,điện , nt thôi chứ nghe nhạc mà vầy thì quá good luôn). up nhanh lên các bạn ơi để cùng nhau thảo luận nhé, bản rom này hay tuyệt, ráng kiếm lỗi dữ lắm mà chưa ra đây!!!!

Bản V5 tốt thật, quả là chưa thấy lỗi. Có điều ko chuyển đc nhạc chuông sang thẻ nhớ bằng cách chỉnh Registry, bạn thử chưa, có cách nào ko...:-/

PhamQuang

Manager
Bản V5 tốt thật, quả là chưa thấy lỗi. Có điều ko chuyển đc nhạc chuông sang thẻ nhớ bằng cách chỉnh Registry, bạn thử chưa, có cách nào ko...:-/

Có lỗi đó !!!
Lỗi về kết hợp màu sắc. Khi khởi động, viền trên duới không phải thực của Theme O2.
Bản V06 đang test đã sửa điểm này cũng như chỉnh thêm về Xip, lấy PP cao hơn (PP=6Mb) để chạy nhanh hơn.

BraDo

Có lỗi đó !!!
Lỗi về kết hợp màu sắc. Khi khởi động, viền trên duới không phải thực của Theme O2.
Bản V06 đang test đã sửa điểm này cũng như chỉnh thêm về Xip, lấy PP cao hơn (PP=6Mb) để chạy nhanh hơn.

Đúng là e ko để ý điểm này, mải chăm chăm test các ứng dụng & thưởng thức các giao diện...thích nhất là cái dial pad nhìn thấy pro lắm. E đã tự ý chỉnh PP lên 6M trc khi up nên thấy các ứng dụng chạy khá nhanh..chỉ mỗi cái ko chuyển đc nhạc chuông sang thẻ nhớ bằng hack registry thôi...nếu có thể, bác PQ hướng dẫn thêm nha trong lúc chờ để tiếp tục voọc V6 cùa bác trong vài ngày tới. Cám ơn bác nhiều!

Khoa_ha

GỬI MAN PHAMQUANG
cảm ơn bác rất nhiều em dùng thử bản Rom v05 và thấy rất ít tốn pin
em đang tập build ROM em có một số vấn đề rất mong bác giúp đỡ
1. bác đã cài bản final 1.05 của abusalza chưa em thấy ở lúc khởi động ban đầu phần nhập owner ở trên cùng góc bên phải có dòng chữ abusalza bác có cách nào thay đổi không.
2. em đang định thay đổi một chút để có bản ROM cho mình nhưng không biết làm cách nào để sửa chỉ số build và sửa tên trong phần ROM Author bác có thể chỉ giúp em không
3. cũng trong phần Syste infomation có rất nhiều dòng liệt kê các thông số của ROM em muốn xóa bớt đi thì làm thế nào ạ
4.với bản ROM của abusalza thì làm thế nào để thay đổi được bàn phím mặc định của nó ạ

hy vọng bác sớm trả lời em để em tập build rom
thanh you vẻy much

PhamQuang

Manager
Đúng là e ko để ý điểm này, mải chăm chăm test các ứng dụng & thưởng thức các giao diện...thích nhất là cái dial pad nhìn thấy pro lắm. E đã tự ý chỉnh PP lên 6M trc khi up nên thấy các ứng dụng chạy khá nhanh..chỉ mỗi cái ko chuyển đc nhạc chuông sang thẻ nhớ bằng hack registry thôi...nếu có thể, bác PQ hướng dẫn thêm nha trong lúc chờ để tiếp tục voọc V6 cùa bác trong vài ngày tới. Cám ơn bác nhiều!

Cách hack reg. chuyển ringtone sang thẻ nhớ bên thảo luận sử dụng PPC đã bàn từ lâu.
Bạn qua đó tham khảo thêm.
Về nguyên tắc, không nên lạm dụng chức năng này, không tốt bằng để ringtone trong Windosw/Rings.

spiderman_anhvu

bản V05 cái dial pad cháu thấy có vấn đề bác Quang ạ. Nếu như trong các bản rom khác, nếu cháu nhấn nút Phone(nút gọi màu xanh ý), nó mở ra cái dial pad và số last call mình vừa gọi. Nhấn tiếp nút call (vẫn là cái nút màu xanh ý) ở các rom khác sẽ thực hiện call đến số last call đang hiện trên màn hình, nhưng ở bản này nhấn thì không gọi được. Không biết lỗi này do cái dial pad hay do rom

PhamQuang

Manager
bản V05 cái dial pad cháu thấy có vấn đề bác Quang ạ. Nếu như trong các bản rom khác, nếu cháu nhấn nút Phone(nút gọi màu xanh ý), nó mở ra cái dial pad và số last call mình vừa gọi. Nhấn tiếp nút call (vẫn là cái nút màu xanh ý) ở các rom khác sẽ thực hiện call đến số last call đang hiện trên màn hình, nhưng ở bản này nhấn thì không gọi được. Không biết lỗi này do cái dial pad hay do rom

Đó là do bản DialPad giao diện iPhone của tác giả thôi.
Hiện vẫn còn tiếp tục phát triển bạn ạ.

thanthai77

bạn THANTHAI77 nè mình đã đọc và típ thu ý kiến của bạn và cũng đã xem lại nhưng lỗi bạn đã nêu, câu trả lời là bình thường bạn ah mình đã test thử cả 5 phiên bạn thỉ thỉ thấy v02 và v04 camera là không ổn dịnh lắm thôi nhưng HR lại thì ok hêt, xem lại bạn nhé, THÂN!!!!

Ah. Lúc sáng mình vội quá nên không ghi đầy đủ. Lỗi này khi mở Equalizer đấy bạn. Mình cài chương trình CoolCamera nhưng khi chụp hình thì không thấy rõ ảnh được. Không biết có chương trình nào tương tự thay thế cho CoolCamera không các bạn cho mình biết nhé.

Khoa_ha

GỬI MAN PHAMQUANG
1. bác đã cài bản final 1.05 của abusalza chưa em thấy ở lúc khởi động ban đầu phần nhập owner ở trên cùng góc bên phải có dòng chữ abusalza bác có cách nào thay đổi không.
2. em đang định thay đổi một chút để có bản ROM cho mình nhưng không biết làm cách nào để sửa chỉ số build và sửa tên trong phần ROM Author bác có thể chỉ giúp em không
3. cũng trong phần Syste infomation có rất nhiều dòng liệt kê các thông số của ROM em muốn xóa bớt đi thì làm thế nào ạ
4.với bản ROM của abusalza thì làm thế nào để thay đổi được bàn phím mặc định của nó ạ

thanh you very much

BraDo

E thấy bên phần mềm ứng dụng của PV có bản Iphone Dial Pad tương tự, sáng nay mới cài thử thấy ko bị hiện tượng này, bác nghiên cứu xem có thể build vào V6 đc ko (ko biết có đụng soft gì ko)...chỉ là ý kiến riêng với mong muốn các bản V thứ "n" của bác ngày càng "nothing to comment"....=D>

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=20638&page=46

BraDo

GỬI MAN PHAMQUANG

thanh you very much

Cái này mình nghĩ bên Hướng dẫn Cook Rom có các chuyên gia giúp hay lắm, bạn ghé qua đó xem sao, có lẽ đúng chủ đề hơn. chúc bạn thành công!

NguyenTu

Super V.I.P
đang cố đợi bản V06 của Chú Quang, Các bản V03 - V05 đã test và thấy đều bị lỗi wifi. Bật wifi, đứng cạnh modem phát mà máy tim không ra. Quay về bản w2k5 nguyên bản, wifi chạy ầm ầm. Thế mới đau chứ. Hy vọng bản V06 không có lỗi trên

mu710

Nghe bác Quang nói con có thể hình dung ra được bản V06 rồi, chạy nhanh, giao diện đẹp, dialpad có thêm phần danh bạ ngay trên màn hình, "HDH" mới hơn, mượt hơn, con rất ưng bụng với bản V05 của bác và dĩ nhiên là đang chờ bản V06 vì nó vốn tốt hơn bản V05 nữa mà.