• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu thảo luận thắc mắc về Soft.

thangvh

cho mình hỏi là có phần mềm nào giống như icaughtu pro cho S60v5 ko?

Tại mình thấy có một số phần mềm như SafeMgr hay F Secure Anti Thief có thể nhắn tin truy tìm máy lúc bị mất nhưng ko có tính năng chụp ảnh kẻ trộm bằng camera mặt trước như icaughtu pro của iOS . Hơn nữa đặt mật khẩu khóa máy cũng hơi phức tạp + tốc độ ko nhanh

MinhThang

Manager

có cách nào làm cho mất hay chữ TELEPHONE và CONTACTS (làm cho mất, trong suốt hay j j cũng đc, miến là ko thấy 2 chữ đó nữa) trên hs này ko mấy pro ???
Đó là theme thôi bạn, có thể thay chúng bằng hình ảnh hoặc màu chữ như màu của nền.
cho mình hỏi là có phần mềm nào giống như icaughtu pro cho S60v5 ko?

Tại mình thấy có một số phần mềm như SafeMgr hay F Secure Anti Thief có thể nhắn tin truy tìm máy lúc bị mất nhưng ko có tính năng chụp ảnh kẻ trộm bằng camera mặt trước như icaughtu pro của iOS . Hơn nữa đặt mật khẩu khóa máy cũng hơi phức tạp + tốc độ ko nhanh

Tính năng chụp hình thì chưa thấy ở Soft nào trên Symbian bạn à.

babykid

có soft nào có thể xem định dạng video FLV download trực tiếp từ youtube hay các trang xem phim online. mh đã thử rất nhiều soft, cái thì ko xem đc, cái thì giật giật ... đủ các triệu chứng hết, nói chung là ko xem đc. mặc dù đã update lên flash player 4 nhưng vẫn ko mấy khả quan

vuong234

Member
có soft nào có thể xem định dạng video FLV download trực tiếp từ youtube hay các trang xem phim online. mh đã thử rất nhiều soft, cái thì ko xem đc, cái thì giật giật ... đủ các triệu chứng hết, nói chung là ko xem đc. mặc dù đã update lên flash player 4 nhưng vẫn ko mấy khả quan

theo mình còn phụ thuộc vào đt bạn đang dùng nữa!

linhmanhnd

mọi ng cho mình hỏi mình cài slideunlock v6.0 vào máy rồi nhưng nó xung đột với i-sms thế nào mà khi có tin nhắn đến, máy chỉ hiển thị tin mới, k ấn mở máy. đọc tin hay bỏ qua dc
2 nữa là mình đã chỉnh slideunlock cho phép tắt cái khóa phím mặc định của máy đi nhưng nó vẫn hiện, làm bjo khi mở máy lên là 2 lần mở khóa, k như mykeylog là chỉ cần 1 lần mở giao diện mykeylog lun? cho hỏi cách khắc phục

bubu_maitimem

các bạn cho mình xin phần mềm đọc file pdf mà ko cần phải hack phone nhé, mình cũng thử hack theo các topic trong này nhưng ko dc :(

Dragon459

Manager
các bạn cho mình xin phần mềm đọc file pdf mà ko cần phải hack phone nhé, mình cũng thử hack theo các topic trong này nhưng ko dc :(
Tốt nhất là nên hackphone rồi cài cho dễ. chứ bây giờ hầu như toàn phần mềm unsigned cả. hack phone bây giờ rất dễ rồi chứ đâu khó khăn như trước.
Còn nếu k thể hack được thì hoặc k muốn hack thì tốt nhất là tìm kiếm và mua các ứng dụng trên ovistore thì chắc chắn sẽ cài được 100%

bubu_maitimem

Tốt nhất là nên hackphone rồi cài cho dễ. chứ bây giờ hầu như toàn phần mềm unsigned cả. hack phone bây giờ rất dễ rồi chứ đâu khó khăn như trước.
Còn nếu k thể hack được thì hoặc k muốn hack thì tốt nhất là tìm kiếm và mua các ứng dụng trên ovistore thì chắc chắn sẽ cài được 100%

vậy MOD có thể chỉ cho mình vài cách mà các mem khách hay hack nhất ko ? Mình xài nokia 5800XM. Thank MOD trước nhé !

wanbeytuananh

Các bác cho e hỏi, nokia 5230 nói chung hay s50v5 chạy được video mp4 chứ ah, và chạy ở dộ phân giải nào ah, em tải video về , đã dùng tvc convert ssang mp4, định dạng thấp nhất rồi mà copy vào máy vẫn ko đọc được, chỉ phát được âm, còn hình thì đen sì, ko lên hình là sao vậy ạ,

Dragon459

Manager
Các bác cho e hỏi, nokia 5230 nói chung hay s50v5 chạy được video mp4 chứ ah, và chạy ở dộ phân giải nào ah, em tải video về , đã dùng tvc convert ssang mp4, định dạng thấp nhất rồi mà copy vào máy vẫn ko đọc được, chỉ phát được âm, còn hình thì đen sì, ko lên hình là sao vậy ạ,

s60v5 đọc rất tốt định dạng mp4. chạy ở độ phân giải 640x360
Còn lỗi bạn kể trên thì có thể là do quá trình convert bị sai.

wanbeytuananh

s60v5 đọc rất tốt định dạng mp4. chạy ở độ phân giải 640x360
Còn lỗi bạn kể trên thì có thể là do quá trình convert bị sai.

e đã convert định dạng thấp rồi mà vẫn ko đọc đc, hic, bdungf totalvideo convert 3.7 mà

babykid

trên v5 chưa có pm nào ngon lành hết bạn à, mh cũng cố công tìm kiếm mà chưa có cái nào ưng ý (mạnh như VLC trên PC)

angellove90

DMKHO MiniBrowser V1.00 S60v5 Symbian ^3 SymbianOS9.4 Signed
cái ứng dụng này cài như thế nào vậy. Mình dùng qt 4.7.3 mà nó báo không cài đặt đc