• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97 Mini for 523x by Nguyễn Duy Thanh (11/06/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

OverYou

phải mà thằng N97 mini nó có smart dial thì em ngu gì mà ko nhảy qua CFW tuyệt tác này...

Nếu là bàn phím C6 trên N97mini thỳ là bàn phím ngu chứ hok phải bàn phím thông minh như C6 nha bạn :)) Cook vào chỉ thêm nặng máy tốn Ram =))

socloc20

phải mà thằng N97 mini nó có smart dial thì em ngu gì mà ko nhảy qua CFW tuyệt tác này...

có đấy nhưng mà smart dialer này hơi ngu =))

Mình phân vân 1 điều ovi map 3.04 hay 3.06 tốt hơn nhỉ, tra google xíu đau hết đầu, người thì bảo ovi map 3.06 tốt hơn nhưng xung đột QT, người thì bảo ovi map 3.04 tốt hơn và chi tiết hơn, mình phân vân ghê

toi_tay

Mình vừa test phiên bản N97 mình thấy lúc sạc khi không tắt nguồn thì phím đèn bàn phím xanh và đỏ se không sáng.
Lúc tắt nguồn để sạc, vừa cắm sạc vào đèn bàn phím xanh và đỏ se sáng lên, sau đó màn hình sẽ tắt và đèn bàn phím xanh và đỏ cũng tắt mặc dù mình lấy tay tác động vào màn hình.

Mình cũng dùng CFW N97 mini nhưng muốn tắt đèn phím cứng. Vì khi tắt máy để sạc thì phím đỏ sáng, khi bật máy sạc pin thì phím xanh lại sáng. Ai giúp mình với? Thanks

Duy Thanh và mọi người giúp mình với ?

nhoxjnhzai

Duy Thanh và mọi người giúp mình với ?
chắc thiếu mod fím xanh khi sạc thôi!còn phím đỏ sạch không nguồn thì zời fix chỉ có ofw mới đáp ứng đc còn muốn ngon thì phải chấp nhận :))

NguyenDuyThanh

Đã dính đến C6 thỳ nên để tên là N97mini lai C6 bạn ạ! Đặt tên là N97mini cho 523x thỳ mất chất N97mini thực sự :D Góp ý vậy thoy đừng chém nha!

Thế chẳng nhẽ cứ cho mod đồng hồ Sym^3, icon N8, icon Anna Sym^3 vào chẳng hạn thì ko đc gọi là N97mn nữa à, hay mod C5-03 tap to unlock, C6 swipe to unlock vào cũng ko đc gọi N97mn nữa à??? Hay bạn nghĩ cứ lấy mod từ 1 máy khác N97 thì ko phải là fw N97mn. Bạn này nói vui tính ghê :p Thế thì nghĩ như bạn thì tất cả fw N97mn của diễn đàn này có nguy cơ ko đc đặt tên là N97mn rồi :(

P/S: Mà chả hiểu sao bạn làm fw 5k8 mà hay thích sang các topic của 523x ghê, mình thì chả bao h sang các topic 5k8 bao h :-?

@Mọi người: Vẫn lắng nghe nhận xét để hoàn thiện ở v2.

Chỉnh sửa cuối:

anhtu0103

DT ah cho hỏi ngoài lề chút nhé Theo cảm nhận của (DT) ban n97mini va amou lite bạn thích loại nào hơn (theo cảm nghĩ của riêng bạn nhé)

anhphu18

đây là bản có ram cao nhất mà mình từng gặp, hy vọng duy trì được phong độ này ở các bản tiếp theo

OverYou

Thế chẳng nhẽ cứ cho mod đồng hồ Sym^3, icon N8, icon Anna Sym^3 vào chẳng hạn thì ko đc gọi là N97mn nữa à, hay mod C5-03 tap to unlock, C6 swipe to unlock vào cũng ko đc gọi N97mn nữa à??? Hay bạn nghĩ cứ lấy mod từ 1 máy khác N97 thì ko phải là fw N97mn. Bạn này nói vui tính ghê :p Thế thì nghĩ như bạn thì tất cả fw N97mn của diễn đàn này có nguy cơ ko đc đặt tên là N97mn rồi :(

P/S: Mà chả hiểu sao bạn làm fw 5k8 mà hay thích sang các topic của 523x ghê, mình thì chả bao h sang các topic 5k8 bao h :-?

@Mọi người: Vẫn lắng nghe nhận xét để hoàn thiện ở v2.

Nhiều anh em nói bản của NDT "cúc" tốt nên qua chơi thoy! NDT nói cũng có lý đấy, tôi thua rồi :))

J_Tuan

Nói chung mình thấy CFW đều là tập hợp những tinh hoa từ những bản FW các đời máy của Nokia. Việc gọi tên FW thế nào thì chủ yếu do cooker thôi. CÒn nếu cứ để nguyên 1 bản thì đâu khác gì FW gốc, đâu thể gọi là CFW nữa :)

NguyenDuyThanh

Phiên bản này theo mình cảm nhận ram chỉ bằng phiên bản Anonymous v10
Thì 2 fw mình đều mod tối đa ram mà. Bạn sử dụng fw của 1 số thành viên khác so sánh sẽ trực quan hơn.

Nói chung mình thấy CFW đều là tập hợp những tinh hoa từ những bản FW các đời máy của Nokia. Việc gọi tên FW thế nào thì chủ yếu do cooker thôi. CÒn nếu cứ để nguyên 1 bản thì đâu khác gì FW gốc, đâu thể gọi là CFW nữa :)
Bạn Tuan nói rất chuẩn. Chủ yếu nền cơ bản của firmware là gì thôi :)

thangku1989

Thanh ơi phiên bản sau bạn sử dụng mod tự xoay bàn phím đi nha. Ở phiên bản này cái bàn phím khi nt nó cứ tự xoay ngang không theo ý muốn nhiều lúc rất bất tiện. Nên sử dụng mod tự động xoay bàn phím

TY_muonnam

Mình muốn dùng cái dzmusic thì phải làm thế nào nhỉ, mà bản này kô tắt tiếng camera khi chụp àh duy thanh

socloc20

Thanh ơi phiên bản sau bạn sử dụng mod tự xoay bàn phím đi nha. Ở phiên bản này cái bàn phím khi nt nó cứ tự xoay ngang không theo ý muốn nhiều lúc rất bất tiện. Nên sử dụng mod tự động xoay bàn phím

quan trọng là có mod đó chưa

Status
Không mở trả lời sau này.