• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ LƯỚT NET CHO PPC

seshamy

Đã thử đủ mọi cách ! kết quả vẫn như vậy . Em dùng font việt nam bình thường lướt net vô tư. Thế mà lại ko dùng opera xem trang tv được.

dkkd

Opera 8.6 Update 2 - MTK​

Dùng Patch cũng tốt, tuy nhiên đôi khi không tiện lắm.

Dưới đây là Máy tạo khóa đăng ký sản phẩm này theo Device ID.
MTK hoạt động trên PC.

Đưa kèm dưới đây, các bạn dùng thử nhé.

web.bmp

sao kapersky của em báo trojan to đùng nhỉ ??? em xài cái patch kia cho chắc :D
ah mà cái opera này chắc nó ko tích hợp media hay sao mà ko xem đc TV trên pda.vn nhỉ,các bác có cách nào ko?

sao kapersky của em báo trojan to đùng nhỉ ??? em xài cái patch kia cho chắc :D
ah mà cái opera này chắc nó ko tích hợp media hay sao mà ko xem đc TV trên pda.vn nhỉ,các bác có cách nào ko?
Vido trên pda.vn thì chỉ có IE thôi, ko có cách nào hết áh!
Nhưng bù lại Opera bản mới nhất 8.65 có thể xem video trên youtube được!

brocils

đang chờ bạn hoàn thiện của cai 8.65 mà mãi không thấy ra , còn cai mtk kia thì có 1 con backdoor to đùng , chạy 1 cái là die luôn .

Nemmatlanh

Opera cũng là một Soft hỗ trợ lướt Net hay.Vì nó hỗ trợ lướt Net gần giống hệt như trên PC.Nhưng có điều là mình dùng thấy chậm lắm.Hơn thế nữa là nó làm sai Font chữ.Có bạn nào bị thế không?Mình không thể nào đánh được Unicode khi dùng Opera.Đánh 2 chữ d để thành chữ đ thì nó thành dđ.
Theo mình thì dùng MultiIE vẫn là hay nhất.Nhẹ nhàng và cũng mở được nhiều Tab.Vài lời nhận xét.Thân!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Đã thử đủ mọi cách ! kết quả vẫn như vậy . Em dùng font việt nam bình thường lướt net vô tư. Thế mà lại ko dùng opera xem trang tv được.

Ngày trước mình cũng bị trường hợp như bạn sau đó dow một bản khác về dùng thì không bị lỗi này nữa hay bạn làm thử xem có được đối với máy của bạn không nhé! Thân!!!!
Bạn thử dùng của bản của mình xem có bị không nhé:http://www.4shared.com/file/15718496/15112a0b/utf-8Opera_v865_WM5.html. Chúc vui!!!!

Chỉnh sửa cuối:

seshamy

Đã tìm ra lỗi kô hiển thị font việt nam (chữ Đ và Ă) ở opera. Bộ font Tahoman của nhà mình bị lỗi. Em cài lại bằng file vietfontsys.cab trên thì ko thấy lỗi nữa. Thanks các bác.

FookWell

Xin hỏi các bác có browser nào có chức năng in-page search không ạ (tức là trong 1 webpage khá dài đang mở, tớ muốn tìm xem 1 từ nào đó nó nằm chỗ nào trong trang)
PIE thì dĩ nhiên không có đã đành, PIE Plus hình như cũng không có, mà tớ cần chức năng này lắm.

Xin hỏi các bác có browser nào có chức năng in-page search không ạ (tức là trong 1 webpage khá dài đang mở, tớ muốn tìm xem 1 từ nào đó nó nằm chỗ nào trong trang)
PIE thì dĩ nhiên không có đã đành, PIE Plus hình như cũng không có, mà tớ cần chức năng này lắm.
Mình chưa thấy soft náo có chức năng như bạn nói cả, kể cà PIE Plus và Opera, 2 soft lướt web mạnh nhất trên PPC, chắc phải chịu khó tìm bình thường thôi bạn ạh!

FookWell

Mình chưa thấy soft náo có chức năng như bạn nói cả, kể cà PIE Plus và Opera, 2 soft lướt web mạnh nhất trên PPC, chắc phải chịu khó tìm bình thường thôi bạn ạh!

Buồn quá nhỉ, kể cả MultiIE, Piscel Browser, Minimo cũng không làm được sao bác

tqchcm

Có browser nào dùng để duyệt các site dành cho mobile trên ppc ko vậy? Mình đang ở japan, muốn dùng Yahoo! Ketai để setup và config email nhưng vào bằng IE nó cứ hiển thị giống như ở PC nên ko được. Thanks!

rockone1909

Có browser nào dùng để duyệt các site dành cho mobile trên ppc ko vậy? Mình đang ở japan, muốn dùng Yahoo! Ketai để setup và config email nhưng vào bằng IE nó cứ hiển thị giống như ở PC nên ko được. Thanks!
theo mình nghĩ là không, nhưng mà mình thấy ie vào nó vẫn nhận như một mobile mà, mình toàn test bằng cách vào google.com.vn kết quả hệt như khi vào bằng mobile

FookWell

Netfron 3.1 + java machine

đây là bộ 2 trong 1,khi cài netfront thì bạn cũng đã kèm theo chuong trình chạy và install java cho máy ppc

(giao diện duyệt web thì ko khác gì IE plus 2.1 hay opera nên e khỏi đưa hình ảnh)

link down load : http://www.4shared.com/file/6028057/145f1074/NetFront_v31_serial.html

Bác up lại nào, link die rồi.
Tớ đã nghiên cứu kỹ rồi, chỉ có Netfront là browser duy nhất cho phép in-page text search đó. (thực ra còn 1 cái nữa là Minimo cũng có chức năng này nhưng Minimo còn sơ khai lắm)

digikni

khi mình đang activesyns với PC có kết nối internet thì mình cài đặt như thế nào để trình duyệt web có thể online được?

Khuong

khi mình đang activesyns với PC có kết nối internet thì mình cài đặt như thế nào để trình duyệt web có thể online được?

thiết lập như sau: mở activesyns vào file ->connection bảng thông báo sau sẽ hiện ra và thiết lập như sau:
mục: allow USB connection bạn đánh dấu tích vào
mục: allow connection to one of the foll... bạn bỏ dấu tích đi
mục: This computer í connected to: bạn chọn Automatic
thế là được
còn bình thường thì mình cài activesyns vào là được không thiết lập chi cả.

digikni

mình cài đặt như bạn nói nhưng IE báo lỗi như thế này:

Mã:
The page cannot be displayed or downloaded because the connection was lost. check the connection and try again later

có cần cài đặt gì trong PPC nữa ko?

---------------------------------
tìm ra được nguyên nhân rồi, post luôn ở đây để anh em ai gặp trường hợp này thì biết cách

Tất nhiên khi HR máy,và remove AS rồi cài lại thì chắc chắn sẽ lên Net bình thường.Nhưng như thế thì rất mất thời gian ,như mình rất "sợ" HR máy.Theo kobold khi ko lên Net được qua AS các bạn kiểm tra các IP trong PPC và nên để nó ở chế độ tự động.Thêm nữa vào Start/Setting/Connections/Connections/Manager existing connections/Proxy Settings đánh dấu tick vào ô This network connects to the Internet và phải bỏ dấu tick ở dòng This network uses a proxy server to connect to the Internet.Đó cũng là 1 nguyên nhân ngăn cản bạn lướt Net trên PPC
---------------------------------

Chỉnh sửa cuối: