• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

langtu_thoidai

Help me -N73 ME cần giúp đỡ

Hiện mình đang xài máy N73 ME nhưng bị lỗi phần tin nhắn,ví dụ như nhắn tin được khoảng 5-6ngày khi vô nhắn tin mới máy báo " Memory low, delete some data" sau đó hiện thêm "to perform an operation delete some data" và không cho nhắn tin mới,mình đã thử reset bằng cách *#7370# và nhắn tin được bình thường nhưng 5-6ngày lại bị nữa.Mặc dù mình lưu tin nhắn vào thẻ nhớ và bộ nhờ còn trống 750MB mong ae giúp đỡ cho mình nha

MinhThang

Manager
Hiện mình đang xài máy N73 ME nhưng bị lỗi phần tin nhắn,ví dụ như nhắn tin được khoảng 5-6ngày khi vô nhắn tin mới máy báo " Memory low, delete some data" sau đó hiện thêm "to perform an operation delete some data" và không cho nhắn tin mới,mình đã thử reset bằng cách *#7370# và nhắn tin được bình thường nhưng 5-6ngày lại bị nữa.Mặc dù mình lưu tin nhắn vào thẻ nhớ và bộ nhờ còn trống 750MB mong ae giúp đỡ cho mình nha

Bạn chọn chế độ lưu tin ít hơn hiện tại và số ngày lưu cũng vậy xem có giải quyết được vấn đề không nhé. Chúc ban vui vẻ.

langtu_thoidai

thank bạn nhưng mình mặc định lưu 999 tin lận,mình cũng đã thử xóa hết tin nhắn nhưng vẫn không được,mong ae chỉ giúp với

tal0v3t

thank bạn nhưng mình mặc định lưu 999 tin lận,mình cũng đã thử xóa hết tin nhắn nhưng vẫn không được,mong ae chỉ giúp với
quan trọng là cái bộ nhớ máy..bạn coi lại xem còn bao nhiêu KB 8-| nên để trống nó 5-10MB là ok :D

langtu_thoidai

sẵn cho hỏi camera trượt ra mà lúc bấm chụp thì tự động nhảy ra hình nền sau đó khoảng 15s lại trở lại màn hình camera giúp e luôn nha

tal0v3t

trời..đang bảo cái bộ nhớ máy..chứ thẻ thì nói làm gì bạn

sẵn cho hỏi camera trượt ra mà lúc bấm chụp thì tự động nhảy ra hình nền sau đó khoảng 15s lại trở lại màn hình camera giúp e luôn nha
15s là thời gian để bạn preview ...bạn có thể quyết định để lại hoặc xóa bỏ nó bức hình mà bạn vừa chụp..cài đặt lại nó ban có thể vô phần setting của camera

langtu_thoidai

15s là thời gian để bạn preview ...bạn có thể quyết định để lại hoặc xóa bỏ nó bức hình mà bạn vừa chụp..cài đặt lại nó ban có thể vô phần setting của camera

e hiểu ý của pro nhưng mà bấm chụp k thấy nhá flash mà tự động nhảy ra chế độ hình nên ở ngoài kia,sau đó 15s nhảy vô camera rùi tự nhá flash và lưu hình

TraiNgheoHn

Bạn xem lại cái tiếp xúc ở lá đồng đằng sau cái nắp trượt ấy,có thể nó bị bẩn,bạn lấy cồn lau qua đi.

thatlongkoem

Bạn chọn chế độ lưu tin ít hơn hiện tại và số ngày lưu cũng vậy xem có giải quyết được vấn đề không nhé. Chúc ban vui vẻ.

máy bạn bị lỗ hổng rồi, hay nói cách khác là bạn đã bị hacker tấn công

dinhcongtu

Đổi code cho N73 để up bị lỗi?

mình dùng NSS để đổi code nhưng trong phần Scan new decive nó lại báo lỗi

Checking Framework...Done.
->..pdginterfc.dll version: 1.0.479
->....pdg4fbus.dll version: 1.0.1641
->....pdg4mbus.dll version: 1.0.106
->.....pdg4fls.dll version: 1.0.1164
->....pdg4flsc.dll version: 1.0.0.58
->pdgphonebook.dll version: 1.0.189
->.bb5usbflash.dll version: 1.0.0.42
Reading Virtual USB device...Done.
->Serial: A75A64CE, HW: 0.0
Testing Interfaces...
->USB DKU2....Supported.
->USB CA-53...Supported.
Testing Directories...
->DCT4 Loaders Dir('Flash')......Found.
-->0 file(s) found.
-->Please copy the loaders first!
->ADSP Loaders Dir('FlashUsb')...Found.
-->0 file(s) found.
->DCT3 Loaders Dir('fls1sup')....Found.
-->0 file(s) found.
->Products Dir('products').......Not Found.
do đó ko thể scan được phone trong Phone info để thay code.em thử đi thử lại nhiều lần với các bản NSS nhưng vẫn kô ăn thua.mình nghĩ do phone của mình.
các ban giúp mình giải quyết với
Thank nhiều nhé!:((

TraiNgheoHn

Em xem lại đi người ta mới lập topic này,mà số bài viết mới có 2 thôi thì làm sao hỏi em được

hoantocxoan

Hỏi về lỗi mau hết pin của N73?

Chào các bạn, hiện tôi đang dùng con N73ME. Hiện tại máy rất chóng hết pin, dùng chỉ khoảng có 1 ngày là đã hết pin rồi trong khi không nghe gọi hoặc sử dụng gì nhiều, còn khi nạp đầy thì chỉ nghe nhạc được có gần 3 tiếng là hết pin. Tôi vẫn chưa bít là nguyên nhân tại đâu, do phần mềm, do máy hay do pin. Nhờ các bạn nói cho tôi biết các nguyên nhân có thể dẫn đến tình trạng trên với.:))
À, tôi cũng hay update firmware cho N73, không bít đó có phải là nguyên nhân chóng hết pin không. Tiện thể xin hỏi luôn là có thể update firmware về như ban đầu khi mới mua được không. Và khi update firmware rồi thì lềnh format *#7370# hoặc lệnh *#7780# thì máy có xóa hết chương trình cũ để trở về mới tinh, chưa có dữ liệu gì hay không hay là trở về nguyên trạng như khi mới update firmware đó vậy. :-/

Cảm ơn các bạn trước nhé!=D>

lamnt0702

Chào các bạn, hiện tôi đang dùng con N73ME. Hiện tại máy rất chóng hết pin, dùng chỉ khoảng có 1 ngày là đã hết pin rồi trong khi không nghe gọi hoặc sử dụng gì nhiều, còn khi nạp đầy thì chỉ nghe nhạc được có gần 3 tiếng là hết pin. Tôi vẫn chưa bít là nguyên nhân tại đâu, do phần mềm, do máy hay do pin. Nhờ các bạn nói cho tôi biết các nguyên nhân có thể dẫn đến tình trạng trên với.:))
À, tôi cũng hay update firmware cho N73, không bít đó có phải là nguyên nhân chóng hết pin không. Tiện thể xin hỏi luôn là có thể update firmware về như ban đầu khi mới mua được không. Và khi update firmware rồi thì lềnh format *#7370# hoặc lệnh *#7780# thì máy có xóa hết chương trình cũ để trở về mới tinh, chưa có dữ liệu gì hay không hay là trở về nguyên trạng như khi mới update firmware đó vậy. :-/

Thứ 1,mau hết pin ko phải do cài nhiều phần mềm mà khả năng cao nhất là bị chai pin :) Còn thật ra mau hết pin thì có nhiều bệnh nữa có thể xuất phát từ main bên trong nữa nhưng bạn nói chung chung quá nên chưa thể biết chắc chắn ngay được.

Thứ 2,việc update FW ko liên quan đến việc nhanh hết pin và sau khi up lên rồi thi vẫn có thể down xuống được,trong diễn đàn cũng đã có topic hướng dẫn down FW nhưng khá phức tạp và nguy hiểm đối với những người ko thành thạo hoặc chưa hiểu biết sâu về đt,nên mình khuyên bạn ko nên tự làm tại nhà :)

Thứ 3,lệnh format *#7370# hoặc lệnh *#7780 sau khi làm xong sẽ xoá hết các dữ liệu trong máy nhưng ko làm ảnh hưởng đến FW,FW hiện tại là bao nhiểu sau khi 4mat thì vẫn là như thế ko thay đôi.:)

Last edited by a moderator:

vuvantuan59

Giống mình ngày xưa vào TGDD mà mua pin tốt chứ đừng mua ở ngoài .kinh nghiệm sương máu đấy.
Posted via Mobile Device

TraiNgheoHn

Bạn đem qua cửa hàng nhờ nó kẹp nguồn hộ xem có bị sụt không nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.