• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cách back Contacts qua Syn của con HP6365 hướng dẫn cụ thể nhé, em xin cảm ơn. Thông cảm em mới dùng PPC

Bạn chỉ cần cài out look Express rồi sync PPC với PC đánh dấu vào phần contac là ok thôi.........

habubi

Hehe.. search 69 trang và tìm mãi trong chủ đề này chẳng thấy nội dung mình cần tìm đành post bài hỏi vậy!?:D
AE nào có kinh nghiệm Active Sync giữa Laptop và PPC (mình dùng Atom Life) qua Bluetooth ko, chia sẻ kinh nghiệm với?
Mình có tham khảo phần Help trong Active Sync rùi:
Step1:

- Open the Bluetooth Devices Control Panel.
- On the Options tab, select Turn discovery on and Allow Bluetooth devices to connect to this computer.
- On the COM Ports tab, click Add.
- Select Incoming (device initiates the connection) and click OK.
- Note the number of the COM port that was added. The COM port number must be no higher than 20.
- Click OK to close the Bluetooth Devices Control Panel.
Step2:
- In ActiveSync on the PC, on the File menu, click Connection Settings.
- Select Allow connections to one of the following.
- Choose the COM Port with the number you noted in Step 1 Set up a Bluetooth COM port.
- Click OK.
Step3:
In ActiveSync on the device, tap Menu, then tap Connect via Bluetooth.
Note: Media (music and videos) can be synchronized only by using a cable or cradle connection.
Nhưng tới step3 lúc nhấn connect thì nó ping 1 loạt cổng Com xong là fail! Đã up nhiều bản ROM, có cả ROM gốc chính hãng để thử đi thử lại vẫn vậy. Mình dùng Active Sync 4.5.0 (Build 5096).
Build ROM mà test mãi option này ko được, ko biết ROM lỗi hay mình lỗi!:p

Hì hì. Cái này cũng khó lắm. Em cũng không làm được luôn. Theo em có lẽ không phải do rom đâu. Bới có máy được, có máy không anh ạ.

duyminh88

hỏi chút về lỗi kết nối PPC voi PC

mình dùng cable kết nối PPC với PC = activesync 4.5 nhưng gặp lỗi :rndismpx.sys file not found ! , mình dùng Dopod 818 pro va WM5 , bro nào giúp mình với mình là newbile thank :-??

anhtien

mình dùng cable kết nối PPC với PC = activesync 4.5 nhưng gặp lỗi :rndismpx.sys file not found ! , mình dùng Dopod 818 pro va WM5 , bro nào giúp mình với mình là newbile thank :-??

Remove active Sync, khởi động lại PC rồi cài lại Active Sync lại, khởi động PC lại lần nữa, Xong kết nối lại xem sao?

duyminh88

mình đã thử 2 lần rồi vẫn báo như vậy PC mình dùng SP2 bro có cách nào khác ko ?

anhtien

mình đã thử 2 lần rồi vẫn báo như vậy PC mình dùng SP2 bro có cách nào khác ko ?

Hard Reset lại PPC và thử kết nối với PC khác xem. Trên PC bạn thiếu file rndismpx.sys nằm trong Windows/System32

duyminh88

mình đã HR nhưng vẫn vậy , có 2 file trên nằm trong windows/system32 va Driver cache nhung mình lấy rồi hiện lên 1 bảng thông báo

! The software you are installing for this hardware :

Windows Mobile-based Device has not passed Windows Logo testing verify its compatibility with Windows XP.

Continuing your installation of this software my impair or destabilize the correct operation of your system either immediately or in the future.Microsoft strongly recommends that yoy stop this installation now and contact the hardware vendor for softwave that has passed Windows Logo testing.

mình hơi gà tiếng anh mong mấy bro giúp đỡ thank so much !

LeoDH

mình đã HR nhưng vẫn vậy , có 2 file trên nằm trong windows/system32 va Driver cache nhung mình lấy rồi hiện lên 1 bảng thông báo

! The software you are installing for this hardware :

Windows Mobile-based Device has not passed Windows Logo testing verify its compatibility with Windows XP.

Continuing your installation of this software my impair or destabilize the correct operation of your system either immediately or in the future.Microsoft strongly recommends that yoy stop this installation now and contact the hardware vendor for softwave that has passed Windows Logo testing.

mình hơi gà tiếng anh mong mấy bro giúp đỡ thank so much !

Đại để nó thông báo là phần mềm mà bác đang cài cho thiết bị phần cứng (ở đây là cái PPC của bác) không đáp ứng được cái test tính tương thích của Windows XP. Và nó khuyến cáo bác dừng việc cài đặt này lại, nếu không sẽ có nguy cơ gây hỏng/mất ổn định cho hệ thống, ngay lập tức hoặc sau này.

Chưa hiểu lắm, bác cài soft gì mà bị nó thông báo "ghê" thế? Nếu cài AS bình thường thì làm sao bị lỗi thế này được ???

Thử up bản ROM khác xem, giờ này xài WM5 kể cũng hơi lạc hậu roài :D

htclub

tui cài ACTIVE SYNC từ đĩa kèm theo máy ra toàn tiếng đức tui chẳng biết đoc làm sao. pác nào biết chỗ dơnload ACTIVE SYNC bản tiếng anh chỉ tui với

quangtuyen82hn

máy của mình mới up Rom mới chẳng hiểu tại sao mọi khi mình vẫn vào mạng qua active sync đc vậy mà hôm nay mình lại ko vào dc nữa.bạn nào có cách nào khác phục dc lỗi này không.

duhuanglin

lỗi xài active sync 4.5

các bác ơi giúp em với em đang dùng HTC TytnII em xài active sync 4.5 để kết nối với PC nhưng lúc copy các tài liệu có font chữ tiếng Trung thì không thể copy vào trong PPC được và không đọc được font tiếng Trung luôn mà PC của em có cài font tiếng Trung rùi :( nhưng lúc em dùng Windows Mobile Device Center 6.1 thì nó lại nhân và đọc ngon lành :-?? các bác giúp em nha thanks các bác trước ;;)

Dvha79_ddt

Super V.I.P
các bác ơi giúp em với em đang dùng HTC TytnII em xài active sync 4.5 để kết nối với PC nhưng lúc copy các tài liệu có font chữ tiếng Trung thì không thể copy vào trong PPC được và không đọc được font tiếng Trung luôn mà PC của em có cài font tiếng Trung rùi :( nhưng lúc em dùng Windows Mobile Device Center 6.1 thì nó lại nhân và đọc ngon lành :-?? các bác giúp em nha thanks các bác trước ;;)

Câu trả lời ở ngay bên trên đấy thôi

boydeptrai

cho mình hỏi với, mình đang dùng wiza WM6.1 nhưng thỉnh thoảng lại ko kết nối với PC đc, khi đó chỉ còn cách HReset thì lại đc, cứ thỉnh thoảng lại phải HR có ai biết cách khắc phục thì chỉ giúp mình với. Thanks...

duhuanglin

không ý của em là máy của em đang dùng win XP nên phải dùng Activesync chứ mối lần dùng lại phải mượn máy bạn để chạy Windows Mobile Device Center bất tiện lắm có cách nào khắc phục được vấn đề trên không :-/

kimnam_2005

các bác cho em hỏi cái khi kết nối máy với pc bằng ASync :cho máy xạc pin bằng ASync thì oke còn khi kô cho xạc pin để kết nối sau khoảng 3 phút đèn màn hình tắt thì ASync trên pc cũng tắt theo phải mở ppc lên thì ASync tên pc kết nối lại ,vậy em bị lỗi gì giúp em với thank các bác nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.